Yadda ake canza kalmar sirri ta wifi 192.168 1001?

Don canza kalmar sirri ta WiFi 192.168 1001, kuna buƙatar buɗe na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan zaɓi zaɓi na "Advanced settings". Sa'an nan, za ka iya canza WiFi kalmar sirri a cikin "Tsaro" sashe.

  1. Bude burauzar gidan yanar gizon ku kuma ziyarci adireshin IP 192.168.100.1.
  2. Tagan shiga zai bayyana. Shigar da tsoho sunan mai amfani da kalmar sirri.
  3. Da zarar an shiga, za ku sami zaɓi don canza kalmar sirri a cikin sashin daidaitawa.
  4. Canja kalmar sirri kuma ajiye shi.

Amfanin Canja kalmar sirri ta wifi daga 192.168.100.1

Cuando se trata de proteger su red inalámbrica doméstica, hay algunas cosas que puede hacer para asegurarse de que su red sea lo más segura posible. Una de esas cosas es cambiar la contraseña de la red Wi-Fi con regularidad.

Duk da yake yana iya zama kamar wahala don canza kalmar wucewa kowane makonni, hakika yana ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwan da za ku iya yi don kiyaye hanyar sadarwar ku. Ga wasu dalilan da ya sa ya kamata ku canza kalmar sirri ta Wi-Fi akai-akai.

Hana kai hare-haren bama-bamai

Ɗaya daga cikin hanyoyin da masu kutse suka fi samun damar shiga gidajen yanar sadarwan mara waya ta gida shine ta hanyar da ake kira hare-haren "brute force". A wannan yanayin, dan gwanin kwamfuta yana amfani da wani shiri don yin ƙoƙarin tantance kalmar sirri ta atomatik ta hanyar gwada dubban ko ma miliyoyin haɗuwa daban-daban.

Idan kana da kalmar sirri mai ƙarfi, waɗannan shirye-shiryen na iya ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a gane shi. Koyaya, idan kuna da kalmar sirri mara ƙarfi, yana iya ɗaukar mintuna kaɗan kawai. Idan kuna canza kalmar wucewa akai-akai, zaku iya sanya shi mafi wahala ga masu kutse don shiga hanyar sadarwar ku ta amfani da hare-haren karfi.

Yana taimakawa kiyaye hanyar sadarwar ku daga cibiyoyin sadarwa maƙwabta

Wani dalili na canza kalmar sirri ta Wi-Fi akai-akai shine kiyaye hanyar sadarwar ku daga cibiyoyin sadarwar makwabta. Idan kana zaune a wurin da jama'a ke da yawa, akwai yiwuwar akwai wadatattun hanyoyin sadarwar Wi-Fi a yankinku.

Idan kuna da kalmar sirri iri ɗaya don hanyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku a matsayin ɗaya daga cikin maƙwabtanku, yana yiwuwa wani ya sami damar shiga hanyar sadarwar ku ta hanyar lalata adireshin MAC na na'urarsu don dacewa da adireshin MAC na na'ura akan hanyar sadarwar ku.

Ta hanyar canza kalmar sirri ta hanyar sadarwar Wi-Fi akai-akai, zaku iya taimakawa hana waɗannan nau'ikan hare-hare.

Taimaka kiyaye hanyar sadarwar ku daga malware

Wani dalili na canza kalmar sirri ta Wi-Fi akai-akai shine don taimakawa kiyaye hanyar sadarwar ku daga malware. Malware wani nau'in software ne wanda za'a iya amfani dashi don shiga hanyar sadarwar ku da cutar da na'urorin ku.

Idan kuna da kalmar sirri mai ƙarfi don cibiyar sadarwar ku ta Wi-Fi, zai iya zama da wahala ga malware shiga hanyar sadarwar ku. Koyaya, idan kuna da kalmar sirri mara ƙarfi, yana iya ɗaukar mintuna kaɗan kawai.

Ta hanyar canza kalmar sirri ta Wi-Fi akai-akai, zaku iya taimakawa hana waɗannan nau'ikan hare-hare.

Gabaɗaya, canza kalmar sirri ta Wi-Fi a kai a kai yana ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwan da za ku iya yi don kiyaye hanyar sadarwar gida mara igiyar waya. Ko da yake yana iya zama kamar matsala, yana da daraja ɗaukar lokaci don canza kalmar wucewa kowane makonni.